Module about Reaction, Study notes of Advanced Education

content about how to make reaction paper

Typology: Study notes

2021/2022

Uploaded on 01/10/2026

arian-diaz-2
arian-diaz-2 🇭🇰

1 document

1 / 3

Toggle sidebar

This page cannot be seen from the preview

Don't miss anything!

bg1
BANGHAY-ARALIN SA
FILIPINO 12
Paaralan
RIZAL HIGH SCHOOL
Grade Level
12
Tagapagturo
BB. RAMILYN B. SEGUNDO
Learning Area
PAGBASA AT PAGSUSURI SA IBA’T IBANG TEKSTO
TUNGO SA PANANALIKSIK
Petsa at Orasng Sesyon
HUNYO 26 30 , 2017
Quarter
UNANG SEMESTRE
UNANG SESYON
IKALAWANG SESYON
IKATLONG SESYON
LAYUNIN
A. Pamantayang
Pangnilalaman
Nasusuri ang iba’t ibang uri ng binasang
teksto ayon sa kaugnayan nito sa sarili,
pamilya, komunidad, bansa at daigdig.
Nasusuri ang iba’t ibang uri ng binasang
teksto ayon sa kaugnayan nito sa sarili,
pamilya, komunidad, bansa at daigdig.
Nasusuri ang iba’t ibang uri ng binasang
teksto ayon sa kaugnayan nito sa sarili,
pamilya, komunidad, bansa at daigdig.
B. Pamantayan sa Pagganap
Nasusuri ang kalikasan, katangian at
anyo ng iba’t ibang teksto.
Nasusuri ang kalikasan, katangian at
anyo ng iba’t ibang teksto.
Nasusuri ang kalikasan, katangian at
anyo ng iba’t ibang teksto.
C. Mga Kasanayang
Pampagkatuto
Natutukoy ang kahulugan at katangian
ng mahahalagang salitang ginamit ng
iba’t ibang uri ng tekstong binasa.
(F11PT IIIa 88)
Naibabahagi ang katangian at kalikasan
ng iba’t ibang tekstong binasa (F11PS
IIIb 91)
Natutukoy ang paksang tinalakay sa iba’t
ibang tekstong binasa. (F11PB IIIa
98)
Naibabahagi ang katangian at kalikasan
ng iba’t ibang tekstong binasa. (F11PS
IIIb 91)
Natutukoy ang kahulugan at katangian
ng mahahalagang salitang ginamit ng
iba’t ibang uri ng tekstong binasa.
(F11PT IIIa 88)
Naibabahagi ang katangian at kalikasan
ng iba’t ibang tekstong binasa. (F11PS
IIIb 91)
D. Detalyadong Kasanayang
Pampagkatuto
1. Natutukoy ang layunin at paraan ng
pagkukwento sa pamamagitan ng
panonood ng isang maiksing video clip.
2. Natutukoy ang magandang katangian
ng nagkukwento sa pamamagitan ng
word mapping.
1. Naiisa-isa ang magandang katangian
ng tekstong naratibo.
2. Natutukoy ang mahahalagang
impormasyon sa pamamagitan ng
dugtungang kwento.
1. Natutukoy ang mga elemento at
hakbang na dapat isaalang-alang sa
pagsulat ng tekstong naratibo.
NILALAMAN
Content is what the lesson is all about. It pertains to the subject matter that the teacher aims to teach in the CG, the content can be tackled in a week or two.
KAHULUGAN NG NAGKUKUWENTO
PAGBABASA AT PAGSUSURI NG
TEKSTONG NARATIBO
ELEMENTO , HAKBANG SA PAGSULAT
NG TEKSTONG NARATIBO
KAGAMITAN SA PAGKATUTO
A. Mga Sanggunian
Pagbasa at Pagsusuri ng Iba’t Ibang
Teksto Tungo sa Pananaliksik
May-akda: Crizel Sicat De Laza
Pagbasa at Pagsusuri ng Iba’t Ibang
Teksto Tungo sa Pananaliksik
May-akda: Crizel Sicat De Laza
Pagbasa at Pagsusuri ng Iba’t Ibang
Teksto Tungo sa Pananaliksik
May-akda: Crizel Sicat De Laza
pf3

Partial preview of the text

Download Module about Reaction and more Study notes Advanced Education in PDF only on Docsity!

BANGHAY-ARALIN SA

FILIPINO 12

Paaralan (^) RIZAL HIGH SCHOOL Grade Level 12

Tagapagturo BB. RAMILYN B. SEGUNDO Learning Area

PAGBASA AT PAGSUSURI SA IBA’T IBANG TEKSTO

TUNGO SA PANANALIKSIK

Petsa at Orasng Sesyon HUNYO 26 – 30 , 2017 Quarter UNANG SEMESTRE

UNANG SESYON IKALAWANG SESYON IKATLONG SESYON IKAAPAT NA SESYON

LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman

Nasusuri ang iba’t ibang uri ng binasang teksto ayon sa kaugnayan nito sa sarili, pamilya, komunidad, bansa at daigdig.

Nasusuri ang iba’t ibang uri ng binasang teksto ayon sa kaugnayan nito sa sarili, pamilya, komunidad, bansa at daigdig.

Nasusuri ang iba’t ibang uri ng binasang teksto ayon sa kaugnayan nito sa sarili, pamilya, komunidad, bansa at daigdig.

Nasusuri ang iba’t ibang uri ng binasang teksto ayon sa kaugnayan nito sa sarili, pamilya, komunidad, bansa at daigdig.

B. Pamantayan sa Pagganap Nasusuri ang kalikasan, katangian at anyo ng iba’t ibang teksto.

Nasusuri ang kalikasan, katangian at anyo ng iba’t ibang teksto.

Nasusuri ang kalikasan, katangian at anyo ng iba’t ibang teksto.

Nasusuri ang kalikasan, katangian at anyo ng iba’t ibang teksto.

C. Mga Kasanayang Pampagkatuto

Natutukoy ang kahulugan at katangian ng mahahalagang salitang ginamit ng iba’t ibang uri ng tekstong binasa. ( F11PT – IIIa – 88 ) Naibabahagi ang katangian at kalikasan ng iba’t ibang tekstong binasa ( F11PS – IIIb – 91 )

Natutukoy ang paksang tinalakay sa iba’t ibang tekstong binasa. (F11PB – IIIa – 98)

Naibabahagi ang katangian at kalikasan ng iba’t ibang tekstong binasa. (F11PS – IIIb – 91)

Natutukoy ang kahulugan at katangian ng mahahalagang salitang ginamit ng iba’t ibang uri ng tekstong binasa. ( F11PT – IIIa – 88 )

Naibabahagi ang katangian at kalikasan ng iba’t ibang tekstong binasa. (F11PS – IIIb – 91)

Nakakukuha ng angkop na datos upang mapaunlad ang sariling tekstong isinulat. (F11EP – IIId – 36)

Naiuugnay ang mga kaisipang nakapaloob sa binasang teksto sa sarili, pamilya, komunidad, bansa at daigdig. (F11PB – IIId – 99)

D. Detalyadong Kasanayang Pampagkatuto

  1. Natutukoy ang layunin at paraan ng pagkukwento sa pamamagitan ng panonood ng isang maiksing video clip.
  2. Natutukoy ang magandang katangian ng nagkukwento sa pamamagitan ng word mapping.
    1. Naiisa-isa ang magandang katangian ng tekstong naratibo.
    2. Natutukoy ang mahahalagang impormasyon sa pamamagitan ng dugtungang kwento.
      1. Natutukoy ang mga elemento at hakbang na dapat isaalang-alang sa pagsulat ng tekstong naratibo.
        1. Nakasusulat ng isang tekstong naratibo.

NILALAMAN Content is what the lesson is all about. It pertains to the subject matter that the teacher aims to teach in the CG, the content can be tackled in a week or two.

KAHULUGAN NG NAGKUKUWENTO PAGBABASA AT PAGSUSURI NG TEKSTONG NARATIBO

ELEMENTO , HAKBANG SA PAGSULAT

NG TEKSTONG NARATIBO

PAGSULAT NG TEKSTONG NARATIBO

KAGAMITAN SA PAGKATUTO

A. Mga Sanggunian Pagbasa at Pagsusuri ng Iba’t Ibang Teksto Tungo sa Pananaliksik May-akda: Crizel Sicat – De Laza

Pagbasa at Pagsusuri ng Iba’t Ibang Teksto Tungo sa Pananaliksik May-akda: Crizel Sicat – De Laza

Pagbasa at Pagsusuri ng Iba’t Ibang Teksto Tungo sa Pananaliksik May-akda: Crizel Sicat – De Laza

Pagbasa at Pagsusuri ng Iba’t Ibang Teksto Tungo sa Pananaliksik May-akda: Crizel Sicat – De Laza

B. Iba pang HanguangKagamitan

Power Point, video clip, tisa Power Point, larawan, video clip, tisa, sipi ng kwento

Power Point, tisa, sipi ng kwento Power Point, larawan, video clip, tisa, sipi ng kwento

PAMAMARAAN

A. Balik-aral ng nakaraang aralin/Presentasyon ng bagong aralin

Ang mga bata ay manunuod ng iba’t ibang patalastas hinggil sa mga produkto.

  1. Aling patalastas ang nakakuha ng iyong atensyon?Bakit?
  2. Aling patalastas ang kapani- paniwala?
  3. Aling patalastas ang mas nagbigay impormasyon?

Pagbibigay-katuturan sa salitang naratibo sa tulong ng concept map

“MAGIC BOX”

  1. Magbigay ng mga pamamaraan ng pagkuwento o narasyon.

Magbigay ng mga estratehiyang ginamit sa pagtalakay ng tekstong naratibo gamit ang mga meta card.

B. Pagbibigay ng layunin sa aralin/Pagganyak

Pagpapanuod ng isang maiksing video clip. Halimbawang maaring ipapanood: Kasambuhay, kasambahay ng Nestle Shortfilm.

Mula sa pagpapanood ay magkakaroon ng pagsusuri batay sa mensahe na nais ipahayag ng kwento.

Pag-uugnay ng salitang pagkukuwento sa naratibo gamit ang venn diagram.

Kung ikaw ay magsusulat ng isang kwento sa anong paraan mo ito isusulat?

Pag-uugnay sa aralin

Pagbibigay ng mga mag-aaral ng konsepto o ideya ukol sa mga elemento ng tekstong naratibo.

Pag-uugnay sa aralin.

C. Pagtalakay ng bagong mga konsepto at pagpraktis sa bagong kasanayan.

Pagtalakay sa mga elementong tintagalay ng napanood ng short film.

Pagbasa ng maikling kuwnetong Sa Susunod ni Jonathan Geronimo sa pamamaraang tahimik na pagbasa.

Pagtalakay sa kaisipang nakapaloob sa teksto.

Pagtalakay sa mga elemento ng tekstong naratibo.

Pag-iisa-isa sa mga hakabangin ng pagsulat ng tekstong naratibo.

Pagbibigay ng panuto ng guro ukol sa pagsusulat ng tekstong naratibo. Gamit ang mga elemento at hakbang nito.

D. Pagdebelop sa Masteri tungo sa Formativong Pagtataya

Pag-uugnay ng mga elementong nakita sa short film sa pagkukuwento.

Pagtalakay sa elemento, katangian at ano pang mayroon sa kuwento

Pagtalakay sa mga estratehiyang naratibo.

Pagpapasulat ng tekstong naratibo.

E. Paghanap ng praktikal na aplikasyon sa mga konsepto at kasanayan sa pang-araw-araw na pamumuhay

Gawaing Pangkalahatan: Pagsasagwa ng isang dugtungang kuwento.

Pangkatang Gawain: Pagtalakay sa mayroon ( hal.katangian, element) sa pagkukuwento na nakita sa kuwentong nabasa. P1- elemento ng kuwento

Pagsusuri sa tekstong naratibo sa anyong pasalita ayon sa mga sumusunod na salik; a. personal na karanasan b. may humor o katatawanan

Indibidwal na Pagsulat ng Tekstong Naratibo

PAGKUKUWENTO