More knowledge to this document, Slides of Immigration Law

This more knowledge and good for the student

Typology: Slides

2023/2024

Uploaded on 09/16/2023

joerichelle-alingog
joerichelle-alingog 🇵🇭

4 documents

1 / 11

Toggle sidebar

This page cannot be seen from the preview

Don't miss anything!

bg1
Baitang 1 12
PANG-ARAW-ARAW NA
TALA SA PAGTUTURO
Paaralan
Baitang
1
Guro
Asignatura
Edukasyon sa Pagpapakatao
Petsa at Oras
Markahan
Una
LUNES
MARTES
HUWEBES
BIYERNES
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman
Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagkilala sa sarili at sariling kakayahan, pangangalaga sa sariling
kalusugan at pagiging mabuting kasapi ng pamilya CG pahina 9
B. Pamantayang sa Pagganap
Naipakikita ang kakayahan nang may tiwala sa sarili CG pahina
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
Isulat ang code ng bawat
kasanayan
1. Naisasakilos ang sariling kakayahan sa iba’t ibang pamamaraan:
2.1. pag-awit
2.2. pagsayaw
2.3. pakikipagtalastasan
2.4. at iba pa
EsP-Ib-c-2
II. NILALAMAN
ARALIN 2: Sarili ay Pahalagahan at Pagtiwalaan
Batayang Pagpapahalaga:Pagpapahalaga sa Sarili
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pang Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa Portal ng Learning
Resources
pf3
pf4
pf5
pf8
pf9
pfa

Partial preview of the text

Download More knowledge to this document and more Slides Immigration Law in PDF only on Docsity!

Baitang 1 – 12 PANG-ARAW-ARAW NA TALA SA PAGTUTURO

Paaralan Baitang (^) 1 Guro Asignatura Edukasyon sa Pagpapakatao Petsa at Oras Markahan Una

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagkilala sa sarili at sariling kakayahan, pangangalaga sa sariling kalusugan at pagiging mabuting kasapi ng pamilya CG pahina 9

B. Pamantayang sa Pagganap Naipakikita ang kakayahan nang may tiwala sa sarili CG pahina

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Isulat ang code ng bawat kasanayan

  1. Naisasakilos ang sariling kakayahan sa iba’t ibang pamamaraan: 2.1. pag-awit 2.2. pagsayaw 2.3. pakikipagtalastasan 2.4. at iba pa EsP-Ib-c- 2

II. NILALAMAN ARALIN 2 : Sarili ay Pahalagahan at Pagtiwalaan

Batayang Pagpapahalaga:Pagpapahalaga sa Sarili

KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian

1. Mga Pahina sa Gabay ng **Guro

  1. Mga Pahina sa Kagamitang** **Pang Mag-aaral
  2. Mga Pahina sa Teksbuk
  3. Karagdagang Kagamitan** mula sa Portal ng Learning Resources

B. Iba pang Kagamitang Panturo Puppet, Lakip Blg. 1 (^) tugtog at mikropono Power point, Lakip Blg. 2 at 3

Poster, Lakip Blg. 4 (^) Lakip Blg.

III. PAMAMARAAN ALAMIN NATIN ISAGAWA NATIN ISAPUSO NATIN ISABUHAY NATIN SUBUKIN NATIN

A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong aralin

Itanong: Naranasan na ba ninyong sumali sa mga paligsahan? Anong paligsahan ang inyong sinalihan?

Itanong: Mahalaga ba ang pagkakaroon ng tiwala sa sarili?

Itanong: Sino sa inyo ang nasiyahan sa pagpapakita ng galing sa pag-awit at pagsayaw kahapon?

Magbalik-aral sa kahalagahan ng pakikipag-usap o pakikipagtalastasan

Itanong: Ano-ano ang mga kakayahan na ipinakita ninyo?

B. Paghahabi sa layunin ng aralin

Sabihin na pag- uusapan sa araw na ito ang pagkakaroon ng tiwala sa sarili

Ipahayag na ngayong araw na ito ay ipakikita nila ang kanilang kakayahan sa pag-awit at pagsayaw.

Ipaliwanag na ngayong araw na ito ay pag- uusapan ang kahalagahan ng pakikipagtalastasan o komunikasyon.

Sabihin na sa araw na ito ay ipakikita nila ang kakayahan sa pagpinta at pagkukulay.

Ipahayag na sa araw na ito ay susukatin ang natutuhan ng mga bata tungkol sa aralin.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin

Itanong: Ano ang naramdaman mo noong sumali ka sa paligsahan? Sabihin: Makinig sa ikukuwento ng guro. (Ang guro ay gagamit ng puppet sa pagkukwento). Ipakilala ang puppet. Tingnan ang Lakip Blg. 1

Itanong: Ano ang paborito ninyong ipinta/kulayan?

Magpakita ng poster at tanungin kung ano ang masasabi nila ukol dito.

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #

Magkaroon ng talakayan tungkol sa kuwento. Tingnan ang mga katanungan sa

dapat mong gawin? Maaari din bang umawit ang mga bata kahit hindi gaanong magaling? Ano ang maaari mong gawin kung hindi ka marunong sumayaw?

pambili ng mga gagamitin. Ayaw mong sabihin sa nanay mo dahil alam mo na wala kayong pera. Ano ang dapat mong gawin?

Ipakita ang kakayahan sa pagpinta. Kulayan ito. Pipiliin ang may pinakamagandang pinta.

H. Paglalahat ng Aralin Itanong: Kung sakaling sasali kayo sa paligsahan, ano ang dapat ninyong tandaan?

Ano ang dapat mong gawin kung mayroon kang kakayahan sa pag-awit/pagsayaw?

Ipahayag: “Mahalaga ang pakikipagtalastasan o pakikipag-usap upang umunlad ang kakayahan.”

Itanong: Ano ang masasabi mo sa iyong ipininta? Ano ang nararamdaman mo sa natapos mong larawan? Bakit?

Muling balikan ang mga konseptong natutuhan sa loob ng isang linggo.

I. Pagtataya ng Aralin Ipasagot nang pasalita: Ano ang dapat mong gawin para magkaroon ka ng tiwala sa iyong sarili?

Ipasagot ang sitwasyon. Magaling kang umawit ngunit hindi marunong ang kaibigan mo. Gustong- gusto niyang matutong umawit, ano ang pwede mong gawin para sa kanya? Mayroong Summer Camp sa pagsayaw ng ballet, jazz, ballroom at modern dance. Ano ang gagawin mo?

Ipagawa: Pakinggan ang sasabihin ng guro. Ipakita ang kamay sa ayos na “ Like” kung sumasang-ayon kayo at “ dislike ” kung hindi. Tingnan ang Lakip Blg.

Gawin ang Lakip Blg. 4 Tingnan ang Lakip Blg. 5

J. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at remediation

Ipasulat ang dapat nilang sabihin sa ganitong sitwasyon.

Pagninilay: Dyornal Ipinta ang iyong kahinaan. Mag-isip kung ano

Gusto mong sabihin sa nanay mo na gusto mong mag-enrol sa upang lalo kang gumaling sa pagkanta. Ano ang sasabihin mo?

Nanay,





Ako ay si ___________. Ako ay may kakayahang magpinta at magkulay. Magsasanay ako upang lalong umunlad ang aking kakayahan. Sasali ako sa paligsahan upang maipakita ang aking potensiyal.

ang gagawin mo upang maging kakayahan mo ito.

IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation C. Nakatulong ba ang remedial****? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin? D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation E. Alin sa mga estratihiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong? F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa tulong ang aking punungguro at superbisor?

Lakip Blg. 1

GAGAWIN KO, DAHIL KAYA KO

ni: Flordeliza Buno

Sina Ana at si Berta ay matalik na magkaibigan. Napagkaisahan nilang sumali sa paligsahan sa pagtula. Nang tawagin si Ana sa entablado ay kinabahan siya. Natakot siyang baka makalimutan niya ang tula. Ayaw niyang pagtawanan siya ng mga tao kaya bumaba na siya ng entablado at hindi na tumula. Nang tawagin ang pangalan ni Berta ay kinabahan din siya ngunit nilakasan niya ang kanyang loob. Kahit kinakabahan ay umakyat siya ng entablado at tumula. Alam ni Berta na kaya niyang tapusin ang tula. Habang tumutula si Berta ay nagpalakpakan ang mga tao. Nawala ang kaba ni Berta, nagtiwala siya sa kanyang sarili at natapos niyang bigkasin ang kanyang tula.

Magkaroon ng talakayan tungkol sa kuwento.

  1. Ano ang naramdaman ni Ana bago tumula?
  2. Naipakita ba ni Ana ang kanyang kakayahan? Bakit?
  3. Ano ang naramdaman ni Berta bago tumula?
  4. Bakit natapos ni Berta ang kanyang pagtula?
  5. Anong katangian mayroon si Berta na wala si Ana?

Lakip Blg. 2

“Pag May Gustong Sabihin, Huwag Ilihim” ni: Flordeliza Buno

Nakita ni Aling Mila na mayroong Summer Camp para sa karate, pagpinta, at paglangoy. Hindi alam ni Aling Mila kung ano ang gusto ng kanyang anak kaya ipinalista niya sa pagpinta si Lito. Ayaw ni Lito sa pagpinta dahil gusto niya ay mag-aral ng paglangoy. Bago magsimula ang “ Summer Camp” ay nagkaroon ng piknik ang mag-anak ni Lito sa dagat. Naglalaro siya sa tabi ng dagat nang biglang lumaki ang alon. Nadala siya ng alon papunta sa gitna at muntik nang malunod. Mabuti na lang at nasagip siya ng kanyang tatay. Sinabi niya sa kanyang nanay na gusto niyang mag-aral ng paglangoy. Nalaman ng nanay niya ang kanyang gustong gawin at naunawaan ng ina niya na mahalagang matutong lumangoy si Lito. Ipinalista sa ” swimming” si Lito ng kanyang ina.

Magkaroon ng talakayan. a. Ano ang gustong gawin ni Lito? b. Sa inyong palagay, makatutulong ba kay Lito ang gusto niyang gawin? c. Bakit sa pagpinta ipinalista si Lito ng kanyang ina? d. Mahalaga ba na malaman ng inyong ina ang mga gusto ninyong gawin? Bakit? e. Mahalaga ba na nakikipag-usap sa inyong mga magulang? Bakit?

Lakip Blg. 3

Pakinggan ang sasabihin ng guro. Ipakita ang kamay sa ayos na “ Like ” kung sumasang-ayon at “ dislike ” kung hindi.

a. Ipinaglihim mo sa nanay mo na ikaw ay sasali sa paligsahan sa sayaw. b. Humingi ka ng tulong sa guro mo na sanayin ka sa pagtula dahil gusto mong matuto. c. Sinabi mo sa kuya mo na turuan kang magpinta. d. Hindi ka sumali sa paligsahan dahil nahihiya kang magsabi sa iyong guro. e. Gusto mong mag-enrol sa Kumon dahil mahina ka sa Math pero hindi mo sinabi sa magulang mo.

Lakip Blg. 5

Ano ang dapat mong gawin? Isulat sa kuwaderno ang titik ng iyong sagot.

  1. Ako ay mabagal magbasa. A. Hahayaan ko. B. Magsasanay akong bumasa. C. Makikinig ako sa nagbabasa.
  2. Magaling tumula ang aking kaibigan. A. Maiinggit ako sa kanya. B. Gagayahin ko siya. C. Hindi ko siya papansinin.
  3. Hilig mo ang pagtakbo at nagkaroon ng paligsahan sa pagtakbo sa inyong paaralan. A. Magsasanay ka at sasali sa paligsahan. B. Ipapalista ang pangalan ng kaibigan. C. Manonood ka na lang.
  4. Nabasa mo na mayroong Summer Camp sa Karate. Gusto mong mag-enrol. A. Magdadabog sa bahay at pipilitin ang nanay na payagan ka. B. Kakausapin ang nanay at ipapaliwanag mo na gusto mong mag-enrol. C. Maglalaro ka na lang at sasanayin mong karatehin ay ang kalaro mo.
  5. Ikaw ang pinakamahina sa inyong klase sa pagbabaybay. A. Manunulad ka na lang sa katabi mo. B. Magbabasa ka lagi at magsasanay sa wastong pagbabaybay. C. Hahayaan mo na lang na mahina kang magbaybay.