Protecting Our Environment: Understanding Environmental Laws and Promoting Sustainability, Quizzes of English Language

This comprehensive overview explores the importance of environmental protection and the various national and international laws governing environmental conservation in the Philippines. It covers the rationale behind environmental legislation, key provisions of major environmental laws, and the role of citizens, particularly students, in upholding these laws and participating in environmental protection initiatives. The lesson aims to foster a deeper understanding and appreciation of the need to safeguard our natural resources through engaging activities, with the goal of enabling students to explain the significance of environmental laws, identify ways to contribute to environmental conservation, and develop a sense of responsibility towards maintaining a clean and sustainable ecosystem.

Typology: Quizzes

2021/2022

Uploaded on 10/17/2022

myka-joana-jandusay
myka-joana-jandusay 🇵🇭

5

(2)

3 documents

1 / 6

Toggle sidebar

This page cannot be seen from the preview

Don't miss anything!

bg1
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman
Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagmamahal sa bansa at
pandaigdigang pagkakaisa tungo sa isang maunlad, mapayapa at
mapagkalingang pamayanan.
B. Pamantayan sa Pagaganap Naipakikita ang wastong pangangalaga sa kapaligiran para sa kasalukuyan
at susunod na henerasyon.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
(Isulat ang code ng bawat kasanayan)
Nakapagpapakita ng tapat na pagsunod sa mga batas pambansa at
pandaigdigan tungkol sa pangangalaga sa kapaligiran. (EsP6PPP-IIIf–37)
II. NILALAMAN Tagapag kalinga ng kapaligiran (Care and protection of the Environment)
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro
2.Mga pahina sa Kagamitang
Pang-Mag-aaral
3.Mga pahina sa Teksbuk
4.Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Laptop, PowerPoint Presentation, mga larawan
https://www.youtube.com/watch?v=yEd-VPfjahQ
https://www.google.com/search?
q=bawal+magputol+ng+puno+clipart&tbm=isch&ved=2ahUKEwjkgdzjtc33AhUuz4sBHcT9BSYQ2-
cCegQIABAA&oq=bawal+magputol+ng+puno+clipart&gs_lcp=CgNpbWcQA1AAWABgAGgAcAB4AIABAIgBAJIBAJgBAK
oBC2d3cy13aXotaW1n&sclient=img&ei=GWp2YqSRLK6er7wPxPuXsAI&bih=617&biw=1366#imgrc=QOMIihZwgqjdsM
https://www.google.com/search?
q=bawal+magtapon+ng+basura+clipart&sxsrf=ALiCzsZNoujFGCTocEvhWVDcYSq7m0zHAw:1651926975721&source=ln
ms&tbm=isch&sa=X&ved=2ahUKEwjWntTEs833AhWAmVYBHSGeDakQ_AUoAXoECAEQAw#imgrc=RUjA76ay2Gr6fM
https://www.google.com/search?
q=bawal+magtapon+ng+basura+clipart&sxsrf=ALiCzsZNoujFGCTocEvhWVDcYSq7m0zHAw:1651926975721&source=ln
ms&tbm=isch&sa=X&ved=2ahUKEwjWntTEs833AhWAmVYBHSGeDakQ_AUoAXoECAEQAw#imgrc=QSsLCi5Q59aCpM
https://www.google.com/search?
q=hundred+island+picture&sxsrf=ALiCzsYfOJ9Jq4WIhK9TIKh2100QDTANjw:1651928893060&tbm=isch&source=iu&ictx
=1&vet=1&fir=CdXuDBsYRfC4MM%252CTizGks0Mudn9aM%252C_%253B6LrMGVk7lbPpKM%252COJngGEZZOvylJM
%252C_%253Bo6EGkrsYxnXZXM%252Cz1tz3UoKq9JcXM%252C_%253BAtXzm4daiNT_wM
%252CGb2qZCNpgX0QzM%252C_%253BHQXrwvFs70rp4M%252C1W174b1KWhFI1M%252C_
%253BO7ke02Rg27WbvM%252CZ8x3fy-6I04dRM%252C_%253BAi_gE4AuWXQ6ZM%252CXsQFkZkN16YU_M
%252C_%253B_hSZkIqhO8bX4M%252C8s3mbyzYqG-RFM%252C_%253BPGwoQBVCWsBarM
%252Cz1tz3UoKq9JcXM%252C_%253BZ56LSkW3tQEdYM%252Cpw2cOFXVlGr7iM%252C_%253BvXqMcnzHk-3fIM
%252CQN58PikapbqxQM%252C_%253BfiKC8-kQP4crRM%252CDW3Rrl6doQUiWM%252C_&usg=AI4_-
kRuliIksZpFBLHGqpmVsJEwBGMhHQ&sa=X&ved=2ahUKEwitqPXWus33AhVMt1YBHVYCBKcQ9QF6BAgNEAE#imgrc=
o6EGkrsYxnXZXM
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin
at/o pagsisimula ng bagong
aralin
Pagbati ng guro ng magandang buhay sa mag-aaral at pag-aayos ng
kwarto.
Pagtitsek kung sinong liban sa klase.
Pagganyak
a. Ipanood ang video na pinamagatang “Batang Bibo ng Kalikasan”.
Mga tanong:
Ano ang masasabi mo sa iyong napanood?
Ano ang nais ipahatid nito sa atin?
b. Ipasuri ang mga larawang ipapakita ng guro gamit ang PowerPoint
Presentation.
GRADES 1 to 12
DAILY LESSON
LOG
Paaralan: ST. MARY’S COLLEGE OF
MARINDUQUE Baitang: ANIM
Guro: MYKA JOANA F. JANDUSAY Asignatura: Edukasyon Sa
Pagpapakatao
Petsa/Oras: Quarter:
pf3
pf4
pf5

Partial preview of the text

Download Protecting Our Environment: Understanding Environmental Laws and Promoting Sustainability and more Quizzes English Language in PDF only on Docsity!

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagmamahal sa bansa at pandaigdigang pagkakaisa tungo sa isang maunlad, mapayapa at mapagkalingang pamayanan. B. Pamantayan sa Pagaganap Naipakikita ang wastong pangangalaga sa kapaligiran para sa kasalukuyan at susunod na henerasyon. C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat ang code ng bawat kasanayan) Nakapagpapakita ng tapat na pagsunod sa mga batas pambansa at pandaigdigan tungkol sa pangangalaga sa kapaligiran. ( EsP6PPP-IIIf–37) II. NILALAMAN Tagapag kalinga ng kapaligiran (Care and protection of the Environment) III. KAGAMITANG PANTURO A. Sanggunian 1.Mga pahina sa Gabay ng Guro 2.Mga pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral 3.Mga pahina sa Teksbuk 4.Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource B. Iba pang Kagamitang Panturo Laptop, PowerPoint Presentation, mga larawan https://www.youtube.com/watch?v=yEd-VPfjahQ https://www.google.com/search? q=bawal+magputol+ng+puno+clipart&tbm=isch&ved=2ahUKEwjkgdzjtc33AhUuz4sBHcT9BSYQ2- cCegQIABAA&oq=bawal+magputol+ng+puno+clipart&gs_lcp=CgNpbWcQA1AAWABgAGgAcAB4AIABAIgBAJIBAJgBAK oBC2d3cy13aXotaW1n&sclient=img&ei=GWp2YqSRLK6er7wPxPuXsAI&bih=617&biw=1366#imgrc=QOMIihZwgqjdsM https://www.google.com/search? q=bawal+magtapon+ng+basura+clipart&sxsrf=ALiCzsZNoujFGCTocEvhWVDcYSq7m0zHAw:1651926975721&source=ln ms&tbm=isch&sa=X&ved=2ahUKEwjWntTEs833AhWAmVYBHSGeDakQ_AUoAXoECAEQAw#imgrc=RUjA76ay2Gr6fM https://www.google.com/search? q=bawal+magtapon+ng+basura+clipart&sxsrf=ALiCzsZNoujFGCTocEvhWVDcYSq7m0zHAw:1651926975721&source=ln ms&tbm=isch&sa=X&ved=2ahUKEwjWntTEs833AhWAmVYBHSGeDakQ_AUoAXoECAEQAw#imgrc=QSsLCi5Q59aCpM https://www.google.com/search? q=hundred+island+picture&sxsrf=ALiCzsYfOJ9Jq4WIhK9TIKh2100QDTANjw:1651928893060&tbm=isch&source=iu&ictx =1&vet=1&fir=CdXuDBsYRfC4MM%252CTizGks0Mudn9aM%252C_%253B6LrMGVk7lbPpKM%252COJngGEZZOvylJM %252C_%253Bo6EGkrsYxnXZXM%252Cz1tz3UoKq9JcXM%252C_%253BAtXzm4daiNT_wM %252CGb2qZCNpgX0QzM%252C_%253BHQXrwvFs70rp4M%252C1W174b1KWhFI1M%252C_ %253BO7ke02Rg27WbvM%252CZ8x3fy-6I04dRM%252C_%253BAi_gE4AuWXQ6ZM%252CXsQFkZkN16YU_M %252C_%253B_hSZkIqhO8bX4M%252C8s3mbyzYqG-RFM%252C_%253BPGwoQBVCWsBarM %252Cz1tz3UoKq9JcXM%252C_%253BZ56LSkW3tQEdYM%252Cpw2cOFXVlGr7iM%252C_%253BvXqMcnzHk-3fIM %252CQN58PikapbqxQM%252C_%253BfiKC8-kQP4crRM%252CDW3Rrl6doQUiWM%252C_&usg=AI4_- kRuliIksZpFBLHGqpmVsJEwBGMhHQ&sa=X&ved=2ahUKEwitqPXWus33AhVMt1YBHVYCBKcQ9QF6BAgNEAE#imgrc= o6EGkrsYxnXZXM IV. PAMAMARAAN A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong aralin  Pagbati ng guro ng magandang buhay sa mag-aaral at pag-aayos ng kwarto.  Pagtitsek kung sinong liban sa klase. Pagganyak a. Ipanood ang video na pinamagatang “Batang Bibo ng Kalikasan”. Mga tanong:  Ano ang masasabi mo sa iyong napanood?  Ano ang nais ipahatid nito sa atin? b. Ipasuri ang mga larawang ipapakita ng guro gamit ang PowerPoint Presentation.

GRADES 1 to 12

DAILY LESSON

LOG

Paaralan: ST. MARY’S COLLEGE OF MARINDUQUE Baitang: ANIM Guro: MYKA JOANA F. JANDUSAY Asignatura: Edukasyon Sa Pagpapakatao Petsa/Oras: Quarter:

Mga Tanong:  Ano ang masasabi mo sa mga larawan?  Ano ang ipinahihiwatig nito?  Dapat ba natin itong sundin? Bakit? B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagpapakita ng larawan ng magagandang kapaligiran at mga likas na yaman. Halimbawa ng mga larawan C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Ipasagot ang mga tanong: a. Ano ang nakikita ninyo sa larawan? b. Ano ang naramdaman mo sa ipinakitang larawan? Bakit? c. Sa kasalukuyan, ganito pa rin ba kaganda ang mga ito? Ipaliwanag. d. Sa iyong palagay, ano ang kahalagahan na naidudulot ng magandang kapaligiran? Bakit? Pagtatalakay A. Talakayin ang tungkol sa pangangalaga ng kapaligiran gamit ang PowerPoint Presentation. Pagpapahalaga sa Kapaligiran Ang pangangalaga sa kapaligiran ay isa sa mga gawin ng bawat individual upang mapanatili ang kalinisan at kaayusan ng kanilang lugar. Narito ang ilan sa mga paraan paano ito mapapangalagaan. Pagkakaisa sa paglilinis ng kapaligiran  Paglilinis ng bahay  Pangangalaga ng ilog at dagat  Pagtatapon ng basura sa tamang lagayan  Paglilinis ng bakuran at kapaligiran  Pangangalaga ng mga halaman B. Pag – iisa isa sa mga batas na dapat maunawaan ng mga mag – aaral gamit ang PowerPoint Presentation at mga larawan hinggil dito. Ang mga Pambansang Batas na ito na dapat maunawaan ay ang mga sumusunod: a. RA 7942 (Philippine Mining Act of 1995) b. RA 9147 (Wildlife Resources Conservation and Protection Act) c. Republic Act 9003 (Ecological Solid Waste Management Act of

d. Republic Act 8749 (Philippine Clean Air Act of 1999) e. Batas Pambansa 7838 (Department of Energy Act of 1992) f. Republic Act 9275 (Philippine Clean Water Act of 2004) g. Presidential Decree 705 (PD 705 o Revised Forestry Code) h. Mga Pandaigdigan Batas:  “National Integrated Protected Areas Systems (NIPAS)

  1. Iproseso ang ginawa ng bawat grupo. Magkaroon ng talakayan  Ano ang naramdaman ninyo pagkatapos ng inyong gawain?  Ano ano ang epekto ng mga ito sa iyong lipunang ginagalawan? Magbigay ng halimbawa.  Papaano ninyo susundin ang mga batas pangkalikasan? F. Paglinang sa Kabihasan (Tungo sa Formative Assessment)
  2. Magpakita ng video clip ng balita https://www.youtube.com/watch?v=RSEiBB_rDX
  3. Talakayin ang napanood a. Tungkol saan ang video clip na iyong napanood? b. Pagkatapos mong mapanood ang balita, ano ang naramdaman mo? c. Ano ang naging epekto ng lockdown sa ating kapaligiran? d. Kung bibigyan ka ng pagkakataon, ano ang iyong gagawin sa iyong kapaligiran? e. Mahalaga ba na sundin ang mga batas pangkalikasan? Bakit? G. Paglalapat ng aralin sa pang- araw-araw na buhay Isabuhay Natin! Bilang mag – aaral sa ikaanim na baiting, paano mo maipapakita ang pangangalaga at pagpapahalaga sa ating kapaligiran? Paano mo masusuportahan at pagpapahalaga ang mga batas na ito na dapat sundin ng bawat mamayan? H. Paglalahat ng Aralin  Ano ang mga paraan sa pangangalaga ng ating kapaligiran?  Ano ang iba’t ibang mga pambansang at pandaigdigang batas na dapat sundin para sa ikabubuti ng bansa at ng mga mamayan na ito? I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Basahin nang mabuti ang bawat bilang. Isulat ang titik ng tamang sagot sa sagutang papel.
  4. Ang batas na ito ay kumikilala sa kritikal na kahalagahan ng pangangalaga at pagpapanatili sa mga likas na bayolohikal at pisikal na pagkaakaiba-iba sa kapaligiran. Alin sa mga sumusunod ang tinutukoy nito? A. Republic Act 7942 C. Republic Act 7586 B. Republic Act 9003 D. Republic Act 8749
  5. Itinatakda ng batas na ito ang pagkilala sa lahat ng yamang mineral na matatagpuan sa mga lupaing pampubliko. Anong batas ang tumutukoy dito? A. Republicyoutu Act 7942 C. Republic Act 9147 B. Republic Act 7586 D. Presidential Decree 1067
  6. Tungkol sa pagproprotekta, pagpapaunlad at rehabilitasyon ng mga lupaing pangkagubatan at kakahuyan sa bansa. Anong batas ito? A. Republic Act 9275 C. Batas Pambansa 7838 B. Presidential Decree 705 D. Republic Act 9147
  7. Si Lucas ay isang masipag na bata. Tinatapon niya ang mga kalat sa tamang basurahan. Nakita niya ang kaniyang kaibigan na tinapon ang kaniyang kalat sa sahig. Ano ang dapat niyang gawin? A. Sabihin sa kaniyang kaibigan na “Bawal magtapon ng basura diyan”. B. Hayaan niya lamang ito. C. Ituro sa kaniyang kabigan ang nakapaskil na larawan na “Panatalihing malinis ang kapaligiran” D. Tingnan na lang ang kalat na nasa sahig.
  8. Alin sa mga sumusunod na gawain ang nagpapakita ng pagsunod sa

Presidential Decree 705? A. Pagputol ng mga puno sa kagubatan. B. Pagsunog ng mga basura sa kapaligiran C. Pagtatanim ng mga puno. D. Pag – aalaga ng mga likas yaman sa kapaligiran J. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at remediation Takdang Aralin:  Gumupit ng mga larawan na nagpapakita at nagpapahalaga sa kalikasan. Gawin itong isang collage at ipaliwanag kung bakit kailangan natin itong pahalagahan.  Iugnay ito sa mga batas na ating tinalakay. V. MGA TALA (Remarks) ___ Lesson carried. Move on to the next objective. ___ Lesson not carried. VI. PAGNINILAY ___ Pupils did not find difficulties in answering their lesson. ___ Pupils found difficulties in answering their lesson. ___ Pupils did not enjoy the lesson because of lack of knowledge, skills and interest about the lesson. ___ Pupils were interested on the lesson, despite of some difficulties encountered in answering the questions asked by the teacher. ___ Pupils mastered the lesson despite of limited resources used by the teacher. ___ Majority of the pupils finished their work on time. ___ Some pupils did not finish their work on time due to necessary behavior. A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya ___ of Learners who earned 80% above. B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation ___ of Learners who require additional activities for remediation C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin ___ Yes ___ No ___ of Learner who caught up the lesson. D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation ___ of Learners who continue to require remediation. E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong? Strategies used that work well: __ Metacognition Development: Examples : Self assessments, note taking and studying techniques, and vocabulary assignments. __ Bridging: Examples: Think – pair – share, quick – writes, and anticipatory charts. __ Schema – Building: Examples: Compare and contrast, jigsaw learning, peer teaching and projects. __ Contextualization: Examples: Demonstrations, media, manipulatives, repetition and local opportunities. __ Text Representation Examples: Student created drawings, videos and games. __ Modeling: Examples: Speaking slowly and clearly, modeling the language you want students to use, and providing samples of student work. Other Techniques and Strategies used: __Explicit Teaching __Group collaboration __Gamification/Learning through play __Answering preliminary activities/exercises __Carousel __Diads __Rereading of Paragraphs/Poems/Stories __Differentiated Instruction __Role Playing/Drama __Discovery Method __Lecture Method Why? __Complete IMs