Communication and Analysis in Filipino Culture and History: Daily Lesson Log, Essays (high school) of Performing arts

A daily lesson log for a Filipino communication and analysis course. It includes the topic, date, and objectives of each lesson, as well as suggested activities and questions for students. The lessons cover various concepts, cultural elements, and historical events related to the Filipino language and culture.

Typology: Essays (high school)

2021/2022

Uploaded on 11/21/2022

jernalyn-mae-borinaga
jernalyn-mae-borinaga 🇵🇭

9 documents

1 / 5

Toggle sidebar

This page cannot be seen from the preview

Don't miss anything!

bg1
DAILY LESSON LOG (Pang-
araw-araw na tala sa
Pagtuturo)
Paaralan Antas 11
Guro Asignatura KOMUNIKASYON AT PANANALIKSIK SA WIKA AT KULTURANG
PILIPINO
Petsa/Oras Semestre UNANG MARKAHAN/UNANG SEMESTRE
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Nauunawaan ang mga konsepto, elemento kultural, kasaysayan, gamit ng wika sa lipunang Pilipino
B. Pamantayan sa Pagganap Nasususri ang kalikasan,gamit, mga kaganapang pinagdaan at pinagdadaanan ng Wikang Pambansa ng Pilipinas
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F11PD – Ib – 86 - Naiuugnay ang mga konseptong pangwika sa mga
napanood na sitwasyong pang komunikasyon sa telebisyon
F11PS – Ib – 86 - Naiuugnay ang mga konseptong pangwika sa sariling
kaalaman, pananaw, at mga karanasan.
D. Tiyak na Layunin A. Natutukoy ang iba’t ibang konseptong pangwikang ginamit batay sa
video clip;
B. Nailalahad ang kahalagahan ng iba’t ibang konseptong pangwika.
A. Nakapagtatanghal ng isang pakikipanayam na nakakikitaan ng
iba’t ibang konseptong pangwika;
B. Naihahambing ang karanasan, pananaw at kaalaman patungkol
sa konseptong pangwika.
III. NILALAMAN Konseptong Pangwika
Pagpapanood ng video (patungkol sa sitwasyong pangkomunikasyon)
Konseptong Pangwika
Malikhaing Pagtatanghal
ICL
IV. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian Pinagyamang Pluma, Komunikasyon at Pananaliksik sa Wika at Kulturang Pilipino (Batayang Aklat)
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pang mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Mga Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resouce
B. Iba pang Kagamitang Panturo Powerpoint presentation; LED TV
V. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin o
pagsisimula ng bagong aralin.
Maikling Pagsusulit tungkol sa
varayti ng wika
Ano ang pamagat ng pinanood na
video?
B. Paghahabi sa layunin ng
aralin/Pagganyak
May bagay na ipapasa – pasa
kasabay ang saliw ng musika, at
kapag ito’y huminto, ang
studyanteng may hawak ng bagay
na iyon ay tatanungin patungkol sa
nakaraang leksyon.
Pagpapanood ng isang
halimbawa ng pakikipanayam
Ni Jessica Soho
Sino-sino ang inyong kinapanayam?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa
bagong aralin/Presentasyon
pf3
pf4
pf5

Partial preview of the text

Download Communication and Analysis in Filipino Culture and History: Daily Lesson Log and more Essays (high school) Performing arts in PDF only on Docsity!

DAILY LESSON LOG (Pang- araw-araw na tala sa Pagtuturo) Paaralan Antas 11 Guro Asignatura KOMUNIKASYON AT PANANALIKSIK SA WIKA AT KULTURANG PILIPINO Petsa/Oras Semestre UNANG MARKAHAN/UNANG SEMESTRE UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW I. LAYUNIN A. Pamantayang Pangnilalaman Nauunawaan ang mga konsepto, elemento kultural, kasaysayan, gamit ng wika sa lipunang Pilipino B. Pamantayan sa Pagganap Nasususri ang kalikasan,gamit, mga kaganapang pinagdaan at pinagdadaanan ng Wikang Pambansa ng Pilipinas C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F11PD – Ib – 86 - Naiuugnay ang mga konseptong pangwika sa mga napanood na sitwasyong pang komunikasyon sa telebisyon F11PS – Ib – 86 - Naiuugnay ang mga konseptong pangwika sa sariling kaalaman, pananaw, at mga karanasan. D. Tiyak na Layunin A. Natutukoy ang iba’t ibang konseptong pangwikang ginamit batay sa video clip; B. Nailalahad ang kahalagahan ng iba’t ibang konseptong pangwika. A. Nakapagtatanghal ng isang pakikipanayam na nakakikitaan ng iba’t ibang konseptong pangwika; B. Naihahambing ang karanasan, pananaw at kaalaman patungkol sa konseptong pangwika. III. NILALAMAN Konseptong Pangwika Pagpapanood ng video (patungkol sa sitwasyong pangkomunikasyon) Konseptong Pangwika Malikhaing Pagtatanghal ICL IV. KAGAMITANG PANTURO A. Sanggunian Pinagyamang Pluma, Komunikasyon at Pananaliksik sa Wika at Kulturang Pilipino (Batayang Aklat)

  1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
  2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang mag-aaral
  3. Mga Pahina sa Teksbuk
  4. Mga Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resouce B. Iba pang Kagamitang Panturo Powerpoint presentation; LED TV V. PAMAMARAAN A. Balik-aral sa nakaraang aralin o pagsisimula ng bagong aralin. Maikling Pagsusulit tungkol sa varayti ng wika Ano ang pamagat ng pinanood na video? B. Paghahabi sa layunin ng aralin/Pagganyak May bagay na ipapasa – pasa kasabay ang saliw ng musika, at kapag ito’y huminto, ang studyanteng may hawak ng bagay na iyon ay tatanungin patungkol sa nakaraang leksyon.  Pagpapanood ng isang halimbawa ng pakikipanayam Ni Jessica Soho Sino-sino ang inyong kinapanayam? C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin/Presentasyon

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan  Pagpapanood ng video (patungkol sa sitwasyong pangkomunikasyon)  Pagbibigay ng mga gabay na tanong Mga Gabay na Tanong:

  1. Ano ang kaisipang hatid/nilalaman ng napanood na video?
  2. Ang video ba ay mayroong kaugnayan sa konseptong pangwika? Pangatuwiranan.
  3. Paano mo ito maiuugnay sa iyong buhay bilang isang estudyante? Pagtalakay sa mga hakbang sa pakikipanayam. E. Paglinang sa kabihasaan  Pangkatang Gawain: Pagsasagawa ng Pakikipanayam -Ang gawain ay isasagawa sa loob ng paaralan kung saan sila ay maghahanap ng mga guro sa wika ukol sa kanilang sariling karanasan at pananaw at maging ang kanilang kaalaman patungkol sa konseptong pangwika. -Pagkatapos ng pakikipanayam, ang bawat grupo ay magsasagawa ng paghahambing mula sa nakalap na datos at sa kanilang sariling karanasan, pananaw at kaalaman patungkol sa konseptong pangwika gamit ang venn diagram. Iuulat ito sa klase. F. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- araw na buhay Tanong
  4. Matapos ang gawain, ano ang inyong naging karanasan sa pakikipanayam na inyong isinagawa?
  5. Bilang isang mag-aaral, paano ito makatutulong sa iyong pang-araw-araw na pakikipagtalastasan G. Paglalahat ng aralin Tanong
  6. Ano-ano ang mga konseptong pangwika na natalakay?
  7. Ano ang kahalagahan ng bawat isa?

C. Nakatatulong baa ng remedial? Bilang ng mga mag-aaral na nakaunawa sa aralin D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation E. Alin sa mga estratehiyang pampagtuturo ang nakatulong nang lubos? Paano ito nakatulong? ___ _sama-samang pagkatuto ____Think-Pair-Share ____Maliit na pangkatang talakayan ____malayang talakayan ____Inquiry based learning ____replektibong pagkatuto ____ paggawa ng poster ____pagpapakita ng video _____Powerpoint Presentation ____Integrative learning (integrating current issues) ____Pagrereport /gallery walk ____Problem-based learning _____Peer Learning ____Games ____Realias/models ____KWL Technique ____Quiz Bee Iba pang Istratehiya sa pagtuturo:______________






Paano ito nakatulong? _____ Nakatulong upang maunawaan ng mga mag-aaral ang aralin. _____ naganyak ang mga mag- aaral na gawin ang mga gawaing naiatas sa kanila. _____Nalinang ang mga kasanayan ng mga mag-aaral _____Pinaaktibo nito ang klase Other reasons:








___ _sama-samang pagkatuto ____Think-Pair-Share ____Maliit na pangkatang talakayan ____malayang talakayan ____Inquiry based learning ____replektibong pagkatuto ____ paggawa ng poster ____pagpapakita ng video _____Powerpoint Presentation ____Integrative learning (integrating current issues) ____Pagrereport /gallery walk ____Problem-based learning _____Peer Learning ____Games ____Realias/models ____KWL Technique ____Quiz Bee Iba pang Istratehiya sa pagtuturo:______________






Paano ito nakatulong? _____ Nakatulong upang maunawaan ng mga mag-aaral ang aralin. _____ naganyak ang mga mag- aaral na gawin ang mga gawaing naiatas sa kanila. _____Nalinang ang mga kasanayan ng mga mag-aaral _____Pinaaktibo nito ang klase Other reasons:








___ _sama-samang pagkatuto ____Think-Pair-Share ____Maliit na pangkatang talakayan ____malayang talakayan ____Inquiry based learning ____replektibong pagkatuto ____ paggawa ng poster ____pagpapakita ng video _____Powerpoint Presentation ____Integrative learning (integrating current issues) ____Pagrereport /gallery walk ____Problem-based learning _____Peer Learning ____Games ____Realias/models ____KWL Technique ____Quiz Bee Iba pang Istratehiya sa pagtuturo:______________






Paano ito nakatulong? _____ Nakatulong upang maunawaan ng mga mag-aaral ang aralin. _____ naganyak ang mga mag- aaral na gawin ang mga gawaing naiatas sa kanila. _____Nalinang ang mga kasanayan ng mga mag-aaral _____Pinaaktibo nito ang klase Other reasons:








___ _sama-samang pagkatuto ____Think-Pair-Share ____Maliit na pangkatang talakayan ____malayang talakayan ____Inquiry based learning ____replektibong pagkatuto ____ paggawa ng poster ____pagpapakita ng video _____Powerpoint Presentation ____Integrative learning (integrating current issues) ____Pagrereport /gallery walk ____Problem-based learning _____Peer Learning ____Games ____Realias/models ____KWL Technique ____Quiz Bee Iba pang Istratehiya sa pagtuturo:______________






Paano ito nakatulong? _____ Nakatulong upang maunawaan ng mga mag-aaral ang aralin. _____ naganyak ang mga mag- aaral na gawin ang mga gawaing naiatas sa kanila. _____Nalinang ang mga kasanayan ng mga mag-aaral _____Pinaaktibo nito ang klase Other reasons:








______________________

_____________________________

______________________

______________________

_____________________________

______________________

______________________

_____________________________

______________________

______________________

_____________________________

______________________

F. Anong suliranin ang aking naranasan na sosolusyunan sa tulong ng aking punongguro at superbisor G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa kapwa ko guro? Inihanda ni: EMELITA G. VALDEZ Dalub-Guro II DLL Writer DILI NATIONAL HIGH SCHOOL