Motion Objects Lesson Plan, Lecture notes of Family and Consumer Science

Elementary Lesson Plan in Motion Objects for CO 1

Typology: Lecture notes

2021/2022

Uploaded on 06/22/2022

mary-grace-angeles-1
mary-grace-angeles-1 🇵🇭

5

(3)

1 document

1 / 7

Toggle sidebar

This page cannot be seen from the preview

Don't miss anything!

bg1
Republic of the Philippines
Department of Education
MIMAROPA Region
Schools Division of Puerto Princesa City
NAPSAN ELEMENTARY SCHOOL
BANGHAY ARALIN SA AGHAM III
IKATLONG MARKAHAN
LINGGO-1
I. LAYUNIN
A. Pamantayang
Pangnilalaman
The learners demonstrate understanding of motion objects.
B. Pamantayan sa
Pagganap
The learners should be able to observe, describe , investigate the position
and movement of things around them.
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto
Isulat ang code ng
bawat kasanayan
Describe the position of a person or an object in relation to a reference point
such as, chair, table, box and other person.
S3FE-IIIa-b-1
II . NILALAMAN
III . KAGAMITANG
PANTURO
TV, laptop,tarpapel, worksheet ,realia.
A. Sanggunian
1. MELCS p.3
2. CLAS Module
3. Iba pang Kagamitang
panturo
pp. 1-8
LM p. 122-124
IV. PAMAMARAAN GAWAIN NG GURO GAWAIN NG MAG-AARAL
A. Balik-aral sa nakaraang
aralin /pasimula sa bagong
aralin ( drill/review/unlocking
of difficulties)
Magandang umaga mga bata.
Bago tayo magsisimula ng aralin sa
umagang ito, lahat muna ay
tumayo para sa ating panalangin.
At pagkatapos ito ay susundan ng
pag-awit ng Makabayan Song.
Ngayong umaga ay aalamin muna
natin ang mga pumasok at di
pumasok sa ating klase.
Ilan ang mga lalaki?
Maaari bang tumayo.
Ilan naman ang mga babae?
Maaaring paki taas ang kamay.
Dahil ngayon tayo ay nasa new
normal na , ano-ano ba ang ating
mga Health Protocols na dapat
sundin?
Bago natin talakayin ang ang ating
bagong aralin magkakaroon muna
tayo ng maikling pagbabalik aral
upang malaman ko kung may
natatandaan pa ba kayo sa ating
aralin kahapon.
Lahat ng bata ay makikiisa sa
panalangin.
1
6
-Laging isuot ng tama ang face mask
-panatilihin ang social distancing o 1
metrong layo sa bawat isa
-maghugas ng kamay
-maglagay ng alcohol
( Indicator 4. Establish safe and secure
learning through the consistent
implementation of policies, guidelines
and procedure)
pf3
pf4
pf5

Partial preview of the text

Download Motion Objects Lesson Plan and more Lecture notes Family and Consumer Science in PDF only on Docsity!

Republic of the Philippines Department of Education MIMAROPA Region Schools Division of Puerto Princesa City NAPSAN ELEMENTARY SCHOOL BANGHAY ARALIN SA AGHAM III IKATLONG MARKAHAN LINGGO- I. LAYUNIN A. Pamantayang Pangnilalaman The learners demonstrate understanding of motion objects. B. Pamantayan sa Pagganap The learners should be able to observe, describe , investigate the position and movement of things around them. C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Isulat ang code ng bawat kasanayan Describe the position of a person or an object in relation to a reference point such as, chair, table, box and other person. S3FE-IIIa-b- II. NILALAMAN III. KAGAMITANG PANTURO TV, laptop,tarpapel, worksheet ,realia. A. Sanggunian

  1. MELCS p.
  2. CLAS Module
  3. Iba pang Kagamitang panturo pp. 1- LM p. 122- IV. PAMAMARAAN GAWAIN NG GURO GAWAIN NG MAG-AARAL A. Balik-aral sa nakaraang aralin /pasimula sa bagong aralin ( drill/review/unlocking of difficulties) Magandang umaga mga bata. Bago tayo magsisimula ng aralin sa umagang ito, lahat muna ay tumayo para sa ating panalangin. At pagkatapos ito ay susundan ng pag-awit ng Makabayan Song. Ngayong umaga ay aalamin muna natin ang mga pumasok at di pumasok sa ating klase. Ilan ang mga lalaki? Maaari bang tumayo. Ilan naman ang mga babae? Maaaring paki taas ang kamay. Dahil ngayon tayo ay nasa new normal na , ano-ano ba ang ating mga Health Protocols na dapat sundin? Bago natin talakayin ang ang ating bagong aralin magkakaroon muna tayo ng maikling pagbabalik aral upang malaman ko kung may natatandaan pa ba kayo sa ating aralin kahapon. Lahat ng bata ay makikiisa sa panalangin. 1 6 -Laging isuot ng tama ang face mask -panatilihin ang social distancing o 1 metrong layo sa bawat isa -maghugas ng kamay -maglagay ng alcohol ( Indicator 4. Establish safe and secure learning through the consistent implementation of policies, guidelines and procedure)

Ano-ano ba ang mga dapat gawin upang mapangalagaan at maprotektahan ang ating kapaligiran? Mayroon akong salita na ipapabasa at aalamin natin kung ano ba ang ibig sabihin nito Batayang bagay ( Reference point) -Ang batayang bagay ay ang ating pinagbabasihan o tinitingnang upang masabi natin ang posisyon ng bagay ayon sa katabing bagay nito. Inaasahang sagot. -Huwag tapunan ng mga basura ang ating mga yamang tubig, huwag magputol ng mga punong kahoy at iba pa. ( Indicator 3. Use effective verbal and non-verbal classroom communication strategies to support learners understanding,participation,engagemen and achievements) B.Paghahabi sa layunin ng aralin (Motivation) Mga bata alam n’yo ba ang awit na “ KUMUSTA KA ?” Ating awitin ng sabay- sabay sa tono ng “ KUMUSTA KA?” at sasabayan natin ito ng kilos. Kumusta ka? , Ako ay masaya, Humakbang paharap at ituro ang paa, Kimbot sa kanan, kaway sa kaliwa Umikot ng umikot at humarap sa likod. Nakadepende sa bata ang sagot. Sasayaw ang mga bata ng may kasamang kilos. (Indicator 1. Apply knowledge of content wiyhin and across curriculum teaching areas integrated to MUSIC and PE) C .Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin (Presentation) Saan papunta ang ating hakbang? Saan tayo banda kumimbot? Kung tayo’y kumimbot sa kanan, saan naman tayo kumaway? Pagkatapos umikot-ikot saan tayo huling humarap? Atin ngang basahin ng sabay – sabay ( Ipapabasa din ng guro sa isahang Pagbasa) Ang ating ginawa ay may kaugnayan sa ating pag-aaralan ngayong umaga. Ito ay patungkol sa pag-oobserba , paglalarawan, at pananaliksik sa posisyon ng isang bagay ayon sa posisyon ng sa iba pang bagay na katabi nito. -paharap o sa harap -sa kanan -sa kaliwa -sa likod o likuran Applied Literacy Skills D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan # Ang guro ay magpapakita ng mga halimbawa gamit ang mga realia. -

E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan # ( Guided Practice) Ang bawat row ay may kanikaniyang gagawin. Pero bago ang lahat ay ano-ano muna ang ating mga pamantayang sa ating pagsasagawa ng ating gawain. Ating tandaaan ang 5P’s P-Pakikinig sa isa’t- isa P-Pagtutulungan sa mga Gawain P-Protocol ay laging sundin P-Pangkatang Gawain ay buong husay tapusin P-Pakitaas ang mga simbolong may kulay na green- kung may kailangan, yellow- kung lalabas, red- kung masama ang pakiramdam Ano nga ang ibig sabihin sa tagalog ang red? Yellow? Green? ROW- Panuto:Pag-aralan ang mga larawan. Ilarawan sa pamamagitan ng pagsulat ng pangungusap kung anong posisyon ng bawat bagay ayon sa larawang katabi nito. Isulat sa ibaba ng bawat larawan ang iyong pangungusap.

  • panatilihin ang distansya sa bawat isa -laging isuot ng tama ang face mask -itaas ang mga simbolo kung may kailangan. -green kung may kailangan -yellow kung lalabas -red kung masama ang pakiramdam -itaas ang kamay kung sasagot o may itatanong. -maglagay ng alcohol pagkatapos maghawak ng mga bagay-bagay. -pula,dilaw,berde ( Indicator 3.Display proficient use of mother tongue,Filipino, English to facilitate teaching and learning) ( Indicator 2. Used researched-based knowledge and principles of teaching and learning to enhance professional practice

ROW-

Panuto:Punan ng angkop na salitang naglalarawan ng posisyon ng bagay ayon sa katabi nitong bagay, upang mabuo ang pangungusap..Piliin sa kahon ang iyong sagot. Kaliwa harapan ibabaw Ilalim loob 1.picture Ang isda ay nasa____ Ng aquarium. 2.picture Ang tasa ay nasa____ Ng mesa. 3.picture Ang bag ay nasa ____ Ng upuan. 4.picture Ang kotse ay nasa __ ng lalaki. 5.picture Ang aklat ay nasa___ Ng globo. ROW- Panuto: Ikahon at kulayan ang tamang salitang naglalarawan sa posisyon ng mga bagay na nasa larawan. Integrated to ARTS

I.Pagtataya ng aralin. J. Karagdagang Gawain para sa takdang- aralin at remediation. Try to answer the question? How do know that an object has moved? V.MGA TALA VI. PAGNINILAY A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya B. Bilang ng mga mag- aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin. D.Bilang ng mga mag- aaral na nagpapatuloy sa remediation E.Alin sa mga istratehiya ng pagtuturo ang nakatulong ng lubos