Mathematics 6 Lesson Plan, Lecture notes of Mathematics

This is a sample Mathematics lesson plan for grade 6 students in the Philippines.

Typology: Lecture notes

2020/2021

Uploaded on 01/19/2026

ruchella-caloyloy
ruchella-caloyloy 🇵🇭

2 documents

1 / 5

Toggle sidebar

This page cannot be seen from the preview

Don't miss anything!

bg1
Banghay Aralin sa Matematika 3
Petsa: February 23 , 2021
I. Layunin
A. Pamantayang
Pangnilalaman
Demonstrates understanding of lines, symmetrical designs, and tessellation using
square, triangle and other shapes that can tessellate.
B. Pamantayan sa
Pagganap
Is able to recognize and represent lines in real objects and designs or drawings,
complete symmetrical designs, and create patterns of designs using square, triangle
and other shapes that can tessellate.
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto
Natutukoy ang line segment na magkapareho ang haba
Napapakita at naiiguguhit ang line segment na magkapareho ang haba
Nakapagpapakita ng pagpapahalaga sa pagkakaiba iba ng mga bagay o tao sa
paligid
LC Code M3GE-IIIf-13
II. Nilalaman Mga Line Segment na Magkapareho ang Haba ( Congruent Line Segments )
Approach
Strategy
Method
Constructivism
Direct Instruction
TGA
Localization: Beautification Project sa SWES
Contextualization: Uniqueness of an object or person
Values: Accuracy in Measurement
Integration: ESP, AP, ENGLISH,MUSIKA
III.LEARNING RESOURCES
A.References K to 12 Grade 3 Curriculum Guide
1.Teacher’s Guides/Pages TG Math 3 pages 253-255
2.Learner’s Materials Pages LM Math 3 pages 256-259
3.Textbook Pages
4.Additional Materials from
Learning Resources (LR)
portal
B.Other Learning
Resources
activity sheets,ruler, laptop, tv, chopsticks, tinidor, screw driver, lapis, meter stick
IV.PROCEDURES
A. Balik-aral JUMBLED LETTERS
Laro: “Sino Ako?”
A. Huhulaan ng mga kamag – aral kung ano ang mabubuong salita na hawak
hawak ng mga batng nasa unahan’
1. Line
2. point
B. Pagganyak/Motibasyon A.Pag – awit na may kinalaman sa linya (
Tanungin ang mga bata tungkol sa napakinggang awit
-Tungkol saan ang napakinggan nyong awit’
Magpakita ng mga bagay na magkakapareho ang haba.
-Ano ang masasabi ninyo sa kanilang haba?
-Lahat ba ng bagay dito sa mundo ay magkakapareho ang haba o sukat?
-Hindi nilikha ng Diyos ang mga bagay na magkakapareho ang haba o sukat. Nilikha
niya ang mga bagay na magkakaiba. (Integrasyon ng ESP)
-Bakit kaya Niya ito ginawa? HOTS (CONTEXTUALIZATION)
Applies knowledge of content within and across curriculum teaching areas
C.Paglalahad (TELL) -Magpakita ng line segments na magkasinghaba.
pf3
pf4
pf5

Partial preview of the text

Download Mathematics 6 Lesson Plan and more Lecture notes Mathematics in PDF only on Docsity!

Banghay Aralin sa Matematika 3 Petsa: February 23, 2021 I. Layunin A. Pamantayang Pangnilalaman Demonstrates understanding of lines, symmetrical designs, and tessellation using square, triangle and other shapes that can tessellate. B. Pamantayan sa Pagganap Is able to recognize and represent lines in real objects and designs or drawings, complete symmetrical designs, and create patterns of designs using square, triangle and other shapes that can tessellate. C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Natutukoy ang line segment na magkapareho ang haba Napapakita at naiiguguhit ang line segment na magkapareho ang haba Nakapagpapakita ng pagpapahalaga sa pagkakaiba iba ng mga bagay o tao sa paligid LC Code M3GE-IIIf- II. Nilalaman Mga Line Segment na Magkapareho ang Haba ( Congruent Line Segments ) Approach Strategy Method Constructivism Direct Instruction TGA Localization : Beautification Project sa SWES Contextualization : Uniqueness of an object or person Values: Accuracy in Measurement Integration : ESP, AP, ENGLISH,MUSIKA III.LEARNING RESOURCES A.References K to 12 Grade 3 Curriculum Guide 1.Teacher’s Guides/Pages TG Math 3 pages 253- 2.Learner’s Materials Pages LM Math 3 pages 256- 3.Textbook Pages 4.Additional Materials from Learning Resources (LR) portal B.Other Learning Resources activity sheets,ruler, laptop, tv, chopsticks, tinidor, screw driver, lapis, meter stick IV.PROCEDURES A. Balik-aral JUMBLED LETTERS Laro: “Sino Ako?” A. Huhulaan ng mga kamag – aral kung ano ang mabubuong salita na hawak hawak ng mga batng nasa unahan’

  1. Line
  2. point B. Pagganyak/Motibasyon A.Pag – awit na may kinalaman sa linya ( Tanungin ang mga bata tungkol sa napakinggang awit -Tungkol saan ang napakinggan nyong awit’ Magpakita ng mga bagay na magkakapareho ang haba. -Ano ang masasabi ninyo sa kanilang haba? -Lahat ba ng bagay dito sa mundo ay magkakapareho ang haba o sukat? -Hindi nilikha ng Diyos ang mga bagay na magkakapareho ang haba o sukat. Nilikha niya ang mga bagay na magkakaiba. (Integrasyon ng ESP) -Bakit kaya Niya ito ginawa? HOTS (CONTEXTUALIZATION)
  • Applies knowledge of content within and across curriculum teaching areas C.Paglalahad (TELL) -Magpakita ng line segments na magkasinghaba.

C D

E F

-Hayaan ang mga bata na sukatin ang mga line segments gamit ang ruler o pisi. -Ano ang masasabi ninyo sa dalawang line segments? Magkasinghaba ba sila? -Sa Ingles ang tawag sa magkasinghaba ay “congruent” na ang ibig sabihin ay magkapareho ang sukat. (Integrasyon: English) -Ang simbolo para sa congruency ay. -Paano natin ito isusulat sa simbolo, ang line segment CD ay congruent sa line segment EF? -Magpakita ng parihaba. J R A C -Base sa figure, aling mga bahagi ang magkasinghaba? -Pangalanan natin ang mga line segment sa parihaba na magkasinghaba o congruent. -Paano ito isusulat sa simbolo?  Applies knowledge of content within and across curriculum teaching areas D.Pagtalakay (GUIDE) -Ngayon naman ay sukatin ninyo ang sintas na ito. -Ano ang masasabi ninyo sa kanilang dalawa?

  • Sila ba ay congruent? -Bakit sila nagging congruent? (HOTS) -Bigyan ninyo ng mga letrang pangalan ang mga sintas at isulat sila sa simbolo upang ipakita ang pagiging congruent. -Masdan ang figure sa ibaba. A B C -Saang line segment congruent ang line segment AB? -Paano ninyo ito nalaman? -Isulat nga itong muli sa simbolo. -Magpakita ng isa pang figure. E F J G I H -Aling mga line segments ang congruent? -Isulat ang mga ito sa simbolo. -Sa inyong palagay, saan pa ba natin maaaring gamitin ang kaalaman natin sa mga line segments na congruent?

Uses differentiated, developmentally appropriate learning experience to address learner’s gender, needs, strengths, interests and experience F. Paglalahat (ACT) Kailan masasabi na ang line segments ay congruent? Paano kayo makakagawa ng congruent na line segments? (HOTS) G. Paglalapat (ACT) Nagpatulong si Teacher Julie sa paggawa ng bakod ng ating hardin para sa beautification project ng paaralan. Sinabi niya na dapat ay pantay ang taas ng inyong gagawing bakod. Ano ang gagawin mo upang masiguro na pantay ang putol ng bawat kahoy na gagamitin ninyo? (LOCALIZATION) H. Pagtataya Tingnan ang grid. Kulayan ang mga lines na congruent. Gumamit lamang ng isang kulay para sa bawat pares. I. Takdang-Aralin Magtala ng mga bagay sa inyong tahanan na nagpapakita ng congruent line segments.